અમારા શૈક્ષણિક ગ્રુપમાં જોડાવા અહીં ક્લિક કરો Join Now

Std 10 result

By | May 24, 2023

ધોરણ 10નું રિઝલ્ટ ક્યારે આવશે? GSEB SSC પરિણામ 2023 વિદ્યાર્થીઓ માટે એક મહત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્નરૂપ છે કારણ કે તે આગળના શિક્ષણ માટેની તેમની યોગ્યતા નક્કી કરે છે. પરિણામ મે અથવા જૂન 2023 માં જાહેર થવાની અપેક્ષા છે. આ લેખમાં, અમે GSEB SSC પરિણામ 2023 માટે એક વ્યાપક માર્ગદર્શિકા પ્રદાન કરીશું, જેમાં મહત્વપૂર્ણ તારીખો, ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ, પાસની ટકાવારી, ટોપર્સની સૂચિ અને કારકિર્દીની સંભાવનાઓ શામેલ છે. વધુમાં, અમે GSEB SSC પરીક્ષા 2024માં બેસવાનું આયોજન કરતા વિદ્યાર્થીઓ માટે કેટલીક ઉપયોગી ટીપ્સ પણ આપીશું.

 

 

ધોરણ 10 નું પરિણામ Whatsapp માં મેળવવા માટે અહીં ક્લિક કરો

 

મહત્વપૂર્ણ લિંક

ધોરણ -10 પરિણામ તારીખ જાણવા માટે અહીં ક્લિક કરો

મહત્વપૂર્ણ લિંક ધોરણ 10 નું પરિણામ Whatsapp માં મેળવવા માટે અહીં ક્લિક કરો

મહત્વપૂર્ણ લિંક

ધોરણ -10 પરિણામ જાહેર થયા બાદ આ લીંક ઉપર ક્લિક કરીને જોઇ શકશો

આ લીંક સાચવી રાખો 

 

1.GSEB SSC પરિણામ 2023 નો પરિચય

ધોરણ 10નું રિઝલ્ટ ક્યારે આવશે?

ગુજરાત માધ્યમિક અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ (GSEB) ગુજરાત રાજ્યમાં ધોરણ 10ના વિદ્યાર્થીઓ માટે માધ્યમિક શાળા પ્રમાણપત્ર (SSC) પરીક્ષાનું આયોજન કરે છે. GSEB SSC પરિણામ 2023 એ આ પરીક્ષાઓનું અંતિમ પરિણામ છે, જે બોર્ડ દ્વારા તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર બહાર પાડવામાં આવે છે. પરિણામ વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા મેળવેલા વિષય મુજબના ગુણ તેમજ તેમનો એકંદર સ્કોર દર્શાવે છે.

GSEB SSC પરિણામ 2023 શા માટે મહત્વપૂર્ણ છે?

GSEB SSC પરિણામ 2023 વિદ્યાર્થીના શૈક્ષણિક જીવનમાં નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવે છે કારણ કે તે ઉચ્ચ શિક્ષણ અભ્યાસક્રમો માટેની તેમની પાત્રતા નક્કી કરે છે. વિવિધ કોલેજો અને યુનિવર્સિટીઓમાં પ્રવેશ માટે તે એક નોંધપાત્ર પરિબળ પણ છે. આ પરિણામો રોજગારની તકો માટે પણ મહત્વપૂર્ણ છે, કારણ કે નોકરીદાતાઓ વારંવાર નોકરીની અરજીઓ દરમિયાન ઉમેદવારોને તેમની શૈક્ષણિક લાયકાત રજૂ કરવાની જરૂર પડે છે

2. GSEB SSC પરિણામ 2023 ઓનલાઈન કેવી રીતે તપાસવું

Step-by-step guide

GSEB SSC પરિણામ 2023 ઓનલાઈન તપાસવા માટે, વિદ્યાર્થીઓ આ સરળ પગલાંને અનુસરી શકે છે:1. GSEB.2 ની સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લો. હોમપેજ પર ‘પરિણામ’ ટેબ પર ક્લિક કરો.3. વિકલ્પોમાંથી ‘SSC પરિણામ 2023’ પસંદ કરો.4. આપેલ ફીલ્ડમાં તમારો રોલ નંબર અને અન્ય જરૂરી વિગતો દાખલ કરો.5. ‘સબમિટ’ બટન પર ક્લિક કરો.6. પરિણામ સ્ક્રીન પર પ્રદર્શિત થશે.7. ભવિષ્યના સંદર્ભ માટે પરિણામની પ્રિન્ટઆઉટ સાચવો અથવા લો.

પરિણામ તપાસવાની વૈકલ્પિક રીતો

GSEB SSC પરિણામ 2023 ઓનલાઈન તપાસવા ઉપરાંત, વિદ્યાર્થીઓ તેમના પરિણામો SMS અથવા IVRS (ઈન્ટરેક્ટિવ વોઈસ રિસ્પોન્સ સિસ્ટમ) દ્વારા પણ મેળવી શકે છે.

3. GSEB SSC પરિણામ 2023 ને સમજવું: ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ અને માર્કશીટ

ગ્રેડિંગ ફોર્મેટ

GSEB SSC પરિણામ 2023 ને નવ-પોઇન્ટ ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ પર ગ્રેડ કરવામાં આવે છે, જ્યાં A1 થી E સુધીના ગ્રેડની રેન્જ હોય ​​છે. ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ નીચે મુજબ છે: • A1: 91-100 માર્ક્સ• A2: 81-90 માર્ક્સ• B1: 75-80 ગુણ• B2: 62-70 ગુણ• C1: 51-60 ગુણ• C2: 45-50 ગુણ• D: 33-40 ગુણ• E1: 21-32 ગુણ• E2: 00-20 ગુણ

માર્કિંગ સ્કીમ

GSEB SSC પરિણામ 2023 માર્કિંગ સ્કીમ નીચે મુજબ છે: • લેખિત પરીક્ષા માટે 75 ગુણ ફાળવવામાં આવ્યા છે• 25 ગુણ આંતરિક મૂલ્યાંકન માટે ફાળવવામાં આવ્યા છે.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો

1.ધોરણ 10નું રિઝલ્ટ ક્યારે આવશે?

GSEB SSC પરિણામ 2023 મે અથવા જૂન 2023 માં જાહેર થવાની અપેક્ષા છે. જો કે, વિદ્યાર્થીઓને અપડેટ્સ માટે નિયમિતપણે ગુજરાત બોર્ડની સત્તાવાર વેબસાઇટ તપાસવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. 2.હું મારું GSEB SSC પરિણામ 2023 કેવી રીતે ચકાસી શકું? વિદ્યાર્થીઓ તેમના GSEB SSC પરિણામ 2023ને ગુજરાત બોર્ડની અધિકૃત વેબસાઈટ પર ઓનલાઈન જોઈ શકે છે. તેઓએ તેમના પરિણામને ઍક્સેસ કરવા માટે તેમનો રોલ નંબર અને અન્ય વિગતો દાખલ કરવાની જરૂર પડે.

3.શું હું મારા GSEB SSC પરિણામ 2023 ની પુનઃ ચકાસણી અથવા પુનઃમૂલ્યાંકન માટે અરજી કરી શકું?

હા, જે વિદ્યાર્થીઓ તેમના GSEB SSC પરિણામ 2023 થી સંતુષ્ટ નથી તેઓ તેમની ઉત્તરવહીઓનું પુનઃચેકિંગ અથવા પુનઃમૂલ્યાંકન માટે અરજી કરી શકે છે. પ્રક્રિયા, ફી અને અરજી પ્રક્રિયા સંબંધિત વિગતો ગુજરાત બોર્ડની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર ઉપલબ્ધ હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *